Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Cộng Đồng Trove Việt Nam

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn Trove Việt, các bạn đăng kí tài khoản rồi vào mail xác thực để tham gia diễn đàn để cập nhập thông tin update, và tham gia sự nhiều kiện hấp dẫn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ

Go down 
Tác giảThông điệp
tuyetnhungnapa
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
tuyetnhungnapa

Một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ Empty
Bài gửiTiêu đề: Một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ   Một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ EmptySat Aug 13, 2016 11:23 pm

Đây là một loại bệnh rất thường gặp đó là bệnh khô da ở trẻ em, các ông bố bà mẹ vô cùng lo lắng không biết làm thế nào để chữa trị cho bé.. . Với một số bí quyết dưới đây tôi tin rằng các bố mẹ sẽ cảm thấy an tâm hơn và có hướng điều trị kịp thời khi con trẻ của mình mắc bệnh.
Cách trị bệnh khô da ở trẻ em
Chúng ta có thể thấy rằng làn da của trẻ sơ sinh vô cùng nhạy cảm, làn da của bé có thể bị dị ứng hay bị khô khi tiếp xúc với thời tiết lạnh Vậy có những cách nào để điều trị bện da khô cho trẻ em, mọi người hãy cùng với chuyên mục sức khỏe mẹ và bé kỳ này tìm hiểu về cách điều trị bệnh này nhé.

Chữa trị khô da cho bé bằng mật ong rừng
Làn da của trẻ sơ sinh rất mỏng manh và nhẹ cảm. Vào mùa đông với tiết trời se lạnh là lúc da mặt của các bé có dấu hiệu đỏ ửng, khô ráp. Người ta hay gọi dấu hiệu này là triệu chứng của bệnh khô da ở trẻ em.
Với cách điều trị này hết sức đơn giản, các bố mẹ chỉ cần sử dụng một ít mật ong thoa nhẹ lên mặt của bé hay cũng có thể pha với sữa dùng làm sữa tắm đều được. Làm đều với phương pháp điều trị trên mỗi ngày sẽ giúp giảm được hiện tượng khô da ở trẻ.
Sữa mẹ cực tốt trong việc điều trị da khô
Chắc các bạn không thể ngờ rằng sữa mẹ hơn cả thần dược điều trị benh kho da o tre em cực kỳ hay. Không cần phải tốn kém, mất thời gian tìm kiếm những bài thuốc để chữa trị bệnh cho trẻ. Chỉ cần vắt một ít sữa của mẹ rồi thoa lên mặt trẻ là bệnh sẽ nhanh chóng khỏi mau.
Sữa mẹ có thể giúp điều trị được một số benh tre em đặc biệt là bệnh khô da bởi trong sữa mẹ có chứa nhiều vitamin và kháng thể cực tốt trong việc điều trị da khô nẻ ở trẻ em.
Thoa kem dưỡng ẩm cho bé mỗi ngày ngừa được khô da
Đây cũng là phương pháp mà các bà mẹ hay lựa chọn để chăm sóc làn da cho con mình. Mỗi khi tắm xong cho bé, các mẹ hãy dùng một ít kem dưỡng da thoa cho bé. Nhưng nên lưu ý trong quá trình chọn mua kem dưỡng da thì nên chọn các loại kem dành cho trẻ, không có tác dụng phụ,…
Sử dụng lá mồng tơi để điều trị da khô cho trẻ

La mồng tơi được biết đến là một loại có tính mát, giải nhiệt rất tốt mà còn có khả năng điều trị benh kho da o tre em. Sử dụng lá mồng tơi đem giã nhuyễn với một ít muối rồi vắt lấy nước cốt. Ta sử dụng loại nước cốt này thoa lên mặt trẻ mỗi buôi tối cũng giúp hỗ trợ trong việc điều trị bệnh khô da đó bạn.
Trên đây là một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ em mà các mẹ nên chú ý để chăm sóc con mình. Bé khỏe mạnh giúp các mẹ cảm thấy an tâm hơn đúng không nào.
Nguồn: http://nhathuocnghiahung.com/mot-so-cach-dieu-tri-benh-kho-da-o-tre-em-hieu-qua-detail.htm

Một số cách điều trị bệnh khô da ở trẻ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nấm da đầu và bí quyết điều trị bệnh
» Phòng ngừa và điều trị bệnh cúm khi mang thai
» Nguyên nhân và cách điều trị trẻ sơ sinh bị sôi bụng
» Cách điều trị nấm da đầu ngày nay hiệu quả và đơn giản
» Cách trị bệnh giời leo