Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Cộng Đồng Trove Việt Nam

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn Trove Việt, các bạn đăng kí tài khoản rồi vào mail xác thực để tham gia diễn đàn để cập nhập thông tin update, và tham gia sự nhiều kiện hấp dẫn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

7 dấu hiệu chứng tỏ thai nhi đang phát triển

Go down 
Tác giảThông điệp
tuyetnhungnapa
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
tuyetnhungnapa

7 dấu hiệu chứng tỏ thai nhi đang phát triển Empty
Bài gửiTiêu đề: 7 dấu hiệu chứng tỏ thai nhi đang phát triển   7 dấu hiệu chứng tỏ thai nhi đang phát triển EmptyMon Jan 16, 2017 12:19 pm

Mẹ có các dấu hiệu thai nghén
Ở ba tháng đầu tiên của thai kỳ mẹ bầu sẽ có các triệu trứng nghén. Đây là hiện tượng hoàn toàn bình thường, bạn không cần phải quá lo lắng. Đến khoảng tháng thứ 4 – 5, dấu hiệu nghén sẽ dần mất đi đi và bạn sẽ cảm thấy dễ chịu hơn.
Thai máy đạp liên tục
Để biết em bé của mình luôn khỏe mạnh, trong ngày bạn cần đếm được số lần bé nhúc nhích, cử động, đạp trong bụng bạn khoảng 10 lần. Nếu bé máy quá ít, có thể là do bé mệt, nếu bé máy quá nhiều có thể bé sẽ cảm thấy khó chịu trong người.
Nhịp tim dao động từ 110 đến 160 nhịp/ phút
Việc khám thai đúng và đủ theo chỉ định của bác sỹ sẽ giúp bạn biết được nhịp tim của mẹ và bé và tình trạng của em bé trong từng giai đoạn của thai kỳ.
Bạn cũng có thể chạm vào bụng của mình, chú ý thì sẽ lắng nghe được nhịp tim của thai nhi. Bằng cách này bạn dễ dàng xác định được em bé của mình đang khỏe mạnh hay không.

Thai nhi hiếu động
Vào thời gian này, bé bắt đầu hoạt động nhiều trong tử cung. Sang tháng thứ 7, bé sẽ phản ứng mạnh với những kích thích như ánh sáng, tiếng ồn và có xu hướng đạp mạnh vào thành bụng mẹ ở tháng thứ 8. Các bác sĩ khuyên rằng mẹ bầu nên chú ý đến những cú hích đạp của em bé. Điều này chứng tỏ rằng bé đang phát triển bình thường và khỏe mạnh. Những cử động của bé sẽ giảm dần vào tháng thứ 9.
Nồng độ đường huyết bình thường
Một trong những nỗi sợ hãi của phụ nữ mang thai đó là bệnh tiểu đường trong quá trình thai nghén. Bởi căn bệnh này dễ gây những biến chứng nguy hiểm cho cả bà bầu và em bé. Chính vì vậy, nếu bà bầu kiểm tra thấy nống độ đường huyết bình thường thì bạn có thể yên tâm một phần rằng em bé của mình đang phát triển khỏe mạnh.
Cảm giác đau nhẹ
Khi thai nhi phát triển càng lớn thì cơ thể mẹ bầu ngày càng nặng nề, khó chịu và mệt mỏi. Chính vì vậy nếu bà bầu thấy có cảm giác đau lưng, đau nhẹ thì vẫn không cần phải lo lắng. Tuy nhiên, một khi mẹ bầu có những dấu hiệu đau nhói hoặc quá mức, một cách thường xuyên thì nên đi khám bác sĩ để kiểm tra tình trạng thai sản sớm.
Cân nặng tăng đều
Em bé khỏe mạnh là em bé có mức tăng trưởng đều đặn. Thông thường, vào tháng thứ 5 em bé sẽ đạt được chiều dài khoảng 25cm nặng khoảng 300g. Đến tháng thứ 9, bé sẽ có chiều dài khoảng 40-50 cm, cân nặng từ 2,8 đến 3,5kg.
Nguồn: http://nhathuocnghiahung.com/7-dau-hieu-chung-to-thai-nhi-dang-phat-trien-tot-detail.htm

7 dấu hiệu chứng tỏ thai nhi đang phát triển
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngủ trưa giúp trẻ phát triển ngôn ngữ tốt hơn
» Quá trình phát triển của bệnh ung thư vòm họng
» Dấu hiệu nhắc nhở cơ thể cần thải độc
» Tìm hiểu về chứng gai xương
» Tìm hiểu chung về bênh quai bị