Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Cộng Đồng Trove Việt Nam

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn Trove Việt, các bạn đăng kí tài khoản rồi vào mail xác thực để tham gia diễn đàn để cập nhập thông tin update, và tham gia sự nhiều kiện hấp dẫn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

5 thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da của bạn

Go down 
Tác giảThông điệp
tuyetnhungnapa
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
tuyetnhungnapa

5 thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da của bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: 5 thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da của bạn   5 thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da của bạn EmptyWed Nov 01, 2017 10:11 am

1. Không tẩy trang trước khi đi ngủ
Bạn có biết, hàng ngày làn da chúng ta đã chịu bao nhiêu áp lực từ lớp trang điểm, khói bụi bên ngoài, cùng vô vàn những tác động khác vào làn da của mình. Nếu bạn cho rằng, bạn không trang điểm thì không cần tẩy trang, bạn đã sai rồi. Kem chống nắng đóng vai trò như một lớp màn bảo vệ làn da bạn dưới tác động của tia UVB và UVA, nhưng chúng vẫn là một hợp chất hoá học có thể gây nên bí lỗ chân lông nếu không được lấy sạch “tàn dư” vào buổi tối. Buổi tối chính là thời điểm thích hợp để rửa mặt và làm thông thoáng lỗ chân lông. Một làn da “sạch” sẽ là một lớp nền hoàn hảo cho dưỡng chất được hấp thụ tốt hơn vào ban đêm khi bạn đi ngủ. Lúc này, các tế bào da sẽ được nuôi dưỡng và chuẩn bị “tinh thần”, sẵn sàng hoạt động vào ngày mai.
2. Không thoa kem chống nắng mỗi ngày
Bạn có biết, hàng năm có thêm bao nhiêu trường hợp ung thư da được tìm thấy ở đàn ông và phụ nữ trẻ? Thật vậy, con người đang tự phá huỷ chính mình. Nguyên nhân chính của vấn đề này bắt nguồn từ việc không thoa kem chống nắng mỗi ngày. Tác hại từ tia cực tím xâm nhập vào da lâu dài sẽ gây nên sự xuất hiện của đốm nâu, tàn nhang, đồi mồi, nám và nghiêm trọng nhất là ung thư da. Vì thế, việc thoa kem chống nắng cần được thực hiện mỗi ngày, liên tục và đều đặn.
Kem chống nắng được sử dụng đúng cách là thoa cuối cùng của bước dưỡng da, và là lớp đầu tiên trước khi bạn tán kem nền.
3. Không thay đổi
Bạn có phải là người sợ thay đổi kiểu tóc, hay kiểu trang điểm? Nếu có, bạn cần thay đổi ngay thôi. Đôi khi, an toàn quá sẽ mang đến sự nhàm chán. Tại sao bạn không thử mang đến một luồng gió mới cho diện mạo của chính mình? Bạn có thể thay đổi một kiểu tóc mới, tô một màu son khác biệt, hay khoác lên mình những thứ bạn chưa bao giờ mặc trước đây. Bạn sợ thay đổi sẽ khiến bạn trở nên xấu đi? Đừng lo, bạn có thể nhờ sự trợ giúp của các chuyên viên tư vấn tại cửa hàng, họ có thể đưa ra cho bạn những gợi ý về màu son thích hợp với bạn hay những kiểu trang phục phù hợp với vóc dáng. Bên cạnh đó, bạn cũng có thể tham khảo thêm những chia sẻ từ các chuyên gia làm đẹp trên Youtube để có thêm nhiều gợi ý cho mình.
4. Không thanh lý các sản phẩm trang điểm khi hết hạn
Mỗi loại sản phẩm trang điểm đều có tuổi thọ trung bình của nó. Một số ví dụ điển hình về hạn sử dụng của mỹ phẩm trang điểm: Phấn mắt (2 năm), phấn phủ (2 năm), son (2 năm), kem nền (8-12 tháng), mascara (3 tháng). Cá nhân Jerrod Blandino khuyên người sử dụng nên thay mascara sau 3 tháng sử dụng hoặc đổi son mới sau 1 năm. “Đối với những loại mỹ phẩm, thành phần có chứa dầu, thì hạn sử dụng sẽ có phần ngắn hơn”. Vì thế, chị em phụ nữ nên thường xuyên để tâm đến hạn sử dụng các sản phẩm trang điểm của mình để đảm bảo sức khoẻ cũng như làn da.
5. Không uống đủ nước
Nước là một nhân tố góp phần mang đến “tuổi trẻ” cho làn da bạn. Một khi cơ thể được cung cấp đủ nước, bạn sẽ cảm thấy độ ẩm mịn của làn da mình. Từ đó, tạo tiền đề cho các thao tác trang điểm diễn ra suôn sẻ và diệu kỳ hơn. Lớp nền sẽ lướt trơn tru trên làn da ẩm mịn của bạn thay vì bị cakey như trước đó. Nguyên tắc bất di bất dịch cuối cùng của chuyên gia Jerrod đó là: “A great way to remember is to make yourself drink two glasses of water for every cocktail you have!” (Hãy nhớ, luôn bổ sung 2 ly nước sau mỗi một ly cocktail bạn nạp vào cơ thể!)
Nguồn: http://nhathuocnghiahung.com/5-thoi-quen-xau-anh-huong-den-lan-da-cua-ban-detail.htm

5 thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da của bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Làm đẹp da mặt tại nhà từ thói quen đơn giản
» Thói quen nấu nướng gây hại cho sức khỏe
» 4 thói quen phá hỏng vóc dáng của bạn
» Thời gian bảo trì
» Những thói quen ăn uống sai lầm thường gặp