Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Cộng Đồng Trove Việt Nam

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn Trove Việt, các bạn đăng kí tài khoản rồi vào mail xác thực để tham gia diễn đàn để cập nhập thông tin update, và tham gia sự nhiều kiện hấp dẫn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Bí quyết sống trẻ khỏe cho phụ nữ độ tuổi trung niên

Go down 
Tác giảThông điệp
tuyetnhungnapa
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
tuyetnhungnapa

Bí quyết sống trẻ khỏe cho phụ nữ độ tuổi trung niên Empty
Bài gửiTiêu đề: Bí quyết sống trẻ khỏe cho phụ nữ độ tuổi trung niên   Bí quyết sống trẻ khỏe cho phụ nữ độ tuổi trung niên EmptyMon Mar 12, 2018 10:14 pm

Giữ gìn sức khỏe
Hãy dành nhiều thời gian để quan tâm đến sức khỏe của bạn. Lúc này bạn không nên coi thường sức khỏe của mình như thời thanh niên. Hãy ăn, ngủ điều độ, uống đủ nước, tránh xa stress, tập các bài thể dục phù hợp. Bổ sung canxi cho xương chắc khỏe, hoạt động nhiều hơn để tránh các bệnh về xương khớp…
Gặp gỡ bạn bè
Nếu bạn 40, các bạn thời cùng học của bạn cũng tầm tuổi này, họ sẽ có mối lo chung và niềm vui khá giống bạn. Có thể họ cũng đang cảm thấy cô đơn và thời gian trống không biết làm gì. Hãy lên kế hoạch hẹn hò, tụ tập. Được lắng nghe, được chia sẻ bạn sẽ học hỏi thêm được nhiều điều mới hay đơn giản để giảm stress và cảm thấy yêu đời, năng động hơn rất nhiều.
Làm những việc mình thích
Bạn đã từng có nhiều sở thích, nhiều ước mơ như đi du lịch, học nhảy,…mà thời gian trước đây phải quay cuồng với cơm nước chăm chồng chăm con mà bạn không có thời gian để hiện thực hóa chúng. Đây đúng là thời gian tuyệt vời để làm những việc bạn yêu thích. Xách vali lên mà đi du lịch thôi, bạn có thể đi cùng ông xã hoặc rủ một vài người bạn. Đăng ký một lớp học nhảy vừa vui vì được làm điều mình thích, tăng cường sức khỏe, làm đẹp vóc dáng và hơn hết được gặp và làm quen nhiều bạn mới.
Đọc sách
Thường đến tầm tuổi 40, con cái đã trưởng thành, đôi lúc bạn sẽ cảm thấy rất cô đơn, ngại ra đường, ngại đi mua sắm và gặp gỡ bạn bè. Hãy tạo cho mình thói quen đọc sách, tùy sở thích, tính cách bạn có thể lựa chọn cho mình những cuốn sách phù hợp. Cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn với bí quyết sống trẻ đẹp ở tuổi 40 này vì sách sẽ cung cấp cho bạn rất nhiều kiến thức bổ ích, bạn sẽ không còn thấy thời gian trôi qua nhàm chán, vô ích nữa.
Tham gia mạng xã hội
Mạng xã hội là nơi kết nối mọi người, bạn có thể ngồi một chỗ mà biết anh em, bạn bè, họ hàng, con mình đang làm gì, vui hay buồn. Có thể bạn sẽ tìm thấy một người bạn cũ và tìm thêm được nhiều bạn mới có chung sở thích thông qua mạng xã hội. Sau đó hãy hẹn gặp trực tiếp bên ngoài sẽ khiến cuộc sống thêm sôi động.
Hãy dành thời gian để chăm sóc cho vẻ bề ngoài của bạn cộng với một tinh thần thoải mái bạn sẽ càng trở nên mặn mà và quyến rũ hơn. Chọn bộ váy phù hợp với vóc dáng, mua những mĩ phẩm phù hợp với làn da, tập yoga và tập thở đúng cách bạn sẽ sở hữu bề ngoài mà đến chồng và con bạn cũng phải sững sờ. Với bí quyết sống trẻ đẹp ở tuổi 40 này bạn sẽ cảm thấy mình tự tin hơn và thích ra ngoài hơn là cứ ngồi ủ rũ ở nhà.

Nguồn: http://nhathuocnghiahung.com/bi-quyet-song-tre-cho-phu-nu-40-detail.htm

Bí quyết sống trẻ khỏe cho phụ nữ độ tuổi trung niên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cập nhật giá heo hơi hôm nay 1/4 tại Trung Quốc đang giữ mức giá trung bình là 10.16 nhân dân tệ/kg (36.900 đồng/kg).
» Bị thoái hóa cột sống nên ăn gì?
» Bí quyết làm đẹp da từ chuối
» Nấm da đầu và bí quyết điều trị bệnh
» Bí quyết chăm sóc móng tay tại nhà