Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Chào Mừng các bạn đến với Diễn đàn trove Việt Nam, Hiện giờ diễn đàn đã ngưng hoạt động mọi hoạt động bây giờ chỉ diễn ra trên group facebook nếu các bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì thì các bạn đăng lên groupfacebook hỏi nhé:
https://www.facebook.com/groups/369728969901724/

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ.
Cộng Đồng Trove Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Cộng Đồng Trove Việt Nam

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn Trove Việt, các bạn đăng kí tài khoản rồi vào mail xác thực để tham gia diễn đàn để cập nhập thông tin update, và tham gia sự nhiều kiện hấp dẫn

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Các bệnh thường gặp về tai mũi họng

Go down 
Tác giảThông điệp
tuyetnhungnapa
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
Dẫn Đầu Một Đoàn Quân
tuyetnhungnapa

Các bệnh thường gặp về tai mũi họng Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bệnh thường gặp về tai mũi họng   Các bệnh thường gặp về tai mũi họng EmptyThu Nov 10, 2016 5:43 pm

Thời tiết đang trong giai đoạn chuyển mùa là nguyên nhân chính khiến cho các bệnh về tai mũi họng phát triển. Vì vậy, việc phát hiện sớm các bệnh liên quan đến tai mũi họng giúp bạn có thể bảo vệ sức khỏe của mình một cách tốt nhất.
Những bệnh về tai mũi họng thường gặp
Viêm amidan
Một trong những dấu hiệu thường gặp của bệnh tai mũi họng chính là viêm amidan. Khi bị viêm amidan cơ thể bạn cảm thấy mệt mỏi, họng đau, nuốt khó, khạc đờm hoặc sốt… Tình trạng này có thể bị nặng hơn khi amidan bị sưng to và viêm nặng. Tùy theo diễn biến của bệnh mà bác sĩ sẽ đưa ra những biện pháp điều trị phù hợp nhất.
Viêm mũi dị ứng
Là căn bệnh phổ biến nhất trong các bệnh về các bệnh tai mũi họng. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến bạn bị viêm mũi di ứng như: thời tiết, môi trường, cơ địa… Viêm mũi dị ứng tuy không ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khỏe nhưng gây ra cảm giác khó chịu, ảnh hưởng trực tiếp tới cuộc sống của chúng ta. Vì vậy, cần bảo vệ sức khỏe của mình thật tốt, phòng tránh bệnh viêm mũi dị ứng là điều cần thiết.

Viêm xoang
Là căn bệnh xảy ra do sự viêm nhiễm niêm mạc ở trong xoang, có rất nhiều các bệnh về xoang. Đây là că bệnh nguy hiểm, gây tắc nghẽn ở các lỗ thông xoang. Viêm xoang được chia làm 2 loại chính là viêm xoang cấp tính và viêm xoang mãn tính. Khi bị viêm xoang, bạn nên đến ngay những cơ sở y tế để được điều trị kịp thời.
Viêm tai giữa
Đây cũng là căn bệnh phổ biến với mọi đối tượng, những trường hợp thường mắc bệnh nhiều nhất là trẻ nhỏ. Viêm tai giữa cũng là một bệnh lí đơn giản những nếu không được điều trị kịp thời cũng rất dễ gây ra những biến chứng nguy hiểm như thủng màng nhĩ, viêm xương chũm.
Nguồn: http://nhathuocnghiahung.com/cac-benh-thuong-gap-ve-tai-mui-hong-detail.htm

Các bệnh thường gặp về tai mũi họng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 3 dấu hiệu chỉ điểm bệnh ung thư vòm họng
» Quá trình phát triển của bệnh ung thư vòm họng
» Nguyên nhân gây bệnh phụ khoa chị em thường bỏ qua
» 4 bệnh liên quan đến đường tiêu hóa thường gặp
» máy em bị lổi